![](https://th.jaat.or.th/wp-content/uploads/2023/10/homeslide2-1-600x188.jpg)
นายนคร ศิลปอาชานายกสมาคมผู้รับทุนไจก้าแห่งประเทศไทย ร่วมกับฯพณฯ นายชิเกะคะสุ ซะโต เอกอัครราชทูตญี่ปุ่นแระจำประเทศไทย พร้อมด้วยคณะทำงานจัดงานเดิน-วิ่งการกุศลมินิมาราธอน ไทย-ญี่ปุ่น ได้รับพระราชทานพระราชวโรกาสให้เข้าเฝ้าสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เพื่อถวายเงินรายได้จากการจัดงาน เมื่อวันที่ 20 พฤษภาคม 2556